Shan la'akari da yanayi zafin jiki na 40 ℃, da high zafin jiki na mota ba zai iya wuce 120/130 ℃.Maɗaukakin zafin jiki yana ba da damar digiri 95.
Dokokin zafin jiki masu ɗauke da motoci, haddasawa da magance rashin daidaituwa
Dokokin sun ƙulla cewa yawan zafin jiki na mirgina bai wuce 95 ℃ ba, kuma yawan zafin jiki na zamiya ba ya wuce 80 ℃.Kuma yawan zafin jiki bai wuce 55 ° C ba (hawan zafin jiki shine zafin jiki mai ɗaukar nauyi da rage yanayin yanayi yayin gwajin);
(1) Dalili: An lanƙwasa sandar kuma layin tsakiya ba daidai ba ne.Ma'amala da;sami cibiyar kuma.
(2) Dalili: Tushen tushe ya kwance.Jiyya: Ƙarfafa tushen sukurori.
(3) Dalili: Man shafawa ba shi da tsabta.Jiyya: Sauya man mai mai.
(4) Dalili: An daɗe ana amfani da man mai ba a maye gurbinsa ba.Jiyya: Wanke bearings kuma maye gurbin mai mai mai.
(5) Dalili: Kwallo ko abin nadi da ke cikin ɗaukar hoto ya lalace.
Jiyya: Sauya da sabon bearings.Bisa ga ma'auni na ƙasa, F-matakin rufi da ƙimar darajar B, ana sarrafa yawan zafin jiki na motar a 80K (hanyar juriya) da 90K (hanyar ɓangaren).Idan aka yi la'akari da yanayin zafin jiki na 40 ° C, yawan zafin jiki na motar ba zai iya wuce 120/130 ° C ba.An ba da izinin yawan zafin jiki ya zama digiri 95.Yi amfani da bindigar gano infrared don auna zafin saman saman abin ɗaukar hoto.A zahiri, madaidaicin zafin jiki na injin 4-pole ba zai iya wuce 70 ° C ba.Don jikin motar, babu buƙatar saka idanu.Bayan an ƙera motar, a cikin yanayi na yau da kullun, haɓakar zafinsa yana ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun, kuma ba zai canza ba kwatsam ko ci gaba da ƙaruwa tare da aikin motar.Ƙaƙwalwar sashe ne mai rauni kuma yana buƙatar gwadawa.
Lokacin aikawa: Jul-01-2021